สมาคมฯ ประกาศรายชื่ออะคาเดมี่เข้าร่วมแข่งขัน PTT FA Thailand Youth Festival

9 ต.ค. 2019 13:07:00

1 week ago

สมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ ประกาศรายชื่ออะคาเดมี่เข้าร่วมแข่งขัน PTT FA Thailand Youth Festival 2019/20
Picture

สมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ ประกาศรายชื่ออะคาเดมี่ ที่มีสิทธิ์เข้าร่วมแข่งขันฟุตบอลเยาวชน รุ่นอายุไม่เกิน 10 และ 12 ปี รายการ  PTT FA Thailand Youth Festival 2019/20 ทั้ง 6 ภูมิภาค ออกมาเป็นที่เรียบร้อย

ซึ่งในแต่ละภาค จะมีการแข่งขัน ในช่วงเดือนพฤศจิกายน - ธันวาคม 2562 เพื่อหาตัวแทนภาคละ 4 ทีม ไปเล่นในรอบชิงแชมป์ประเทศ ในช่วงเดือนกุมภาพันธ์ 2563 ต่อไป

สำหรับกำหนดการแข่งขันในรอบภูมิภาคมีดังนี้

รุ่นอายุไม่เกิน 10 ปี

กรุงเทพฯ และปริมณฑล  ณ ศูนย์พัฒนาศักยภาพกีฬาฟุตบอล ภายใน ม.กรุงเทพธนบุรี - วันที่ 2 พฤศจิกายน 2562

ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ณ จ. บุรีรัมย์ - วันที่ 9 พฤศจิกายน 2562

ภาคเหนือ ณ จ. เชียงใหม่ - วันที่ 16 พฤศจิกายน 2562

ภาคตะวันออก ณ จ. ชลบุรี - วันที่ 23 พฤศจิกายน 2562

ภาคกลางและภาคตะวันตก ณ จ. พิจิตร - วันที่ 30 พฤศจิกายน 2562

ภาคใต้ ณ จ. กระบี่ - วันที่ 7 ธันวาคม 2562


รุ่นอายุไม่เกิน 12 ปี

กรุงเทพฯ และปริมณฑล ณ ศูนย์พัฒนาศักยภาพกีฬาฟุตบอล ภายใน ม.กรุงเทพธนบุรี- วันที่ 3 พฤศจิกายน 2562

ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ณ จ. บุรีรัมย์ - วันที่ 10 พฤศจิกายน 2562

ภาคเหนือ ณ จ. เชียงใหม่ - วันที่ 17 พฤศจิกายน 2562

ภาคตะวันออก ณ จ. ชลบุรี - วันที่ 24 พฤศจิกายน 2562

ภาคกลางและภาคตะวันตก ณ จ. พิจิตร - วันที่ 1 ธันวาคม 2562

ภาคใต้ ณ จ. กระบี่ - วันที่ 8 ธันวาคม 2562

 

โดยรายชื่อทีมแบ่งออกเป็นตามโซนการแข่งขัน ดังต่อไปนี้

1) โซนกรุงเทพฯ และปริมณฑล  

รุ่นอายุไม่เกิน 10 ปี แข่งขัน ณ ศูนย์พัฒนาศักยภาพกีฬาฟุตบอล ภายใน ม.กรุงเทพธนบุรี - วันที่ 2 พฤศจิกายน 2562

โรสเอเซีย ธัญบุรี อะคาเดมี่
ไอยรา ซอคเกอร์ สคูล
เอส เอส ฟุตบอลอคาเดมี่
กำแพงแสน อะคาเดมี่ 
ออล์สตาร์ ยูไนเต็ด
สัจจา ซ๊อคเกอร์ อะคาเดมี่
ไลอ้อน ฟุตบอล อคาเดมี
ศูนย์ฝึกฟุตบอลเยาวชนทหารอากาศ
ดี สปอร์ต เอฟซี อะคาเดมี
เวอซุสอคาเดมี่
ไทยเบฟฟุตบอลอะคาเดมี่
โรงเรียนนานาชาติสิงคโปร์
สโมสรฟุตบอลบางกะปิ
ทหารอากาศกีล่า 53
วัดกู้จูเนียร์
ลูกท่านขุนเอฟซี
สโมสรปากน้ำอะคะเดมี่
กิเลนจูเนียร์
เพลย์ สปอร์ต อคาเดมี่
เอฟ.ซี. แบงค์ค๊อกซ์
แบริ่ง19 อะคาเดมี่
วิทยาอะคาเดมี่
บี พีอาร์ อะคาเดมี่
ไทยยูเค อะคาเดมี่
บีจี ปทุม ยูไนเต็ด
บีจี ปทุม ยูไนเต็ด บี
วนิษา
โคอะเรส แฟมิลี่ ฟุตบอล กรุ๊ป
นายอานนท์ ชาติเชื้อ
ชนาธิปสปอร์ตคลับ 
บาติโก อคาดิมี่
เคที ยูไนเต็ด
บางโฉลงอะคาเดมี่
คิก สตาร์ท อะคาเดมี่
ชมรมธัญบุรีโมเดล เอฟซี
โอเอแซด ฟุตบอล อคาเดมี่
สิงห์สิกุล อะคาเดมี่
ร.ร.อนุบาลนนทบุรี
พาวเวอร์
โรงเรียน​พระตำหนักสวนกุหลาบมหามงคล
แอสคอต ฟุตบอล อะคาเดมี่
แสนสิริ อะคาเดมี่
อาร์มี่ ยูไนเต็ด
เปี่ยมสุวรรณ
รร.เซนต์คาเบรียล
จามจุรี ยูไนเต็ด
บีพี อะคาเดมี่
บางบอนอะคาเดมี่
สาธิตกรุงเทพธนบุรี
เฮชคลับ
แพลงกิ้ง อะคาเดมี่
เอสอาร์อะคาเดมี่
เอ็มเอฟ อะคาเดมี่

รุ่นอายุไม่เกิน 12 ปี แข่งขัน ณ ศูนย์พัฒนาศักยภาพกีฬาฟุตบอล ภายใน ม.กรุงเทพธนบุรี- วันที่ 3 พฤศจิกายน 2562

บางกอกเอฟซี
เอ็มเอฟ อะคาเดมี่
สาธิตกรุงเทพธนบุรี
พีเจแม็คฟุตบอลคลับ
เดอะ เซาะกราว เอเรีย
สัณฐิติอะคาเดมี
มหาชัย ฟุตซอล อะคาเดมี่
ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด
เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด
วัดกู้ จูเนียร์
สโมสรฟุตบอลเยาวชนบางจาก
โรงเรียนวัดบึงทองหลาง
สารสาสน์ประชาอุทิศ พิทยาคาร
โชว์สเตป ซอคเกอร์ อะคาเดมี้
เอสเอสวี อาคาเดมี่ เอฟซี
บางบัวทอง เอฟซี อะคาเดมี่
ตุ้ยนุ้ย อะคาเดมี่
ราชประชา
มหาจักร สมุทรปราการ
เจ๊ภา ฟุตบอลคลับ
เอซี อคาเดมี่
เรือจ้าง อคาเดมี่
โรสเอเซีย ธัญบุรี อะคาเดมี่
ไอยรา ซอคเกอร์ สคูล
เอส เอส ฟุตบอลอคาเดมี่
กำแพงแสน อะคาเดมี่ 
ออล์สตาร์ ยูไนเต็ด
สัจจา ซ๊อคเกอร์ อะคาเดมี่
ไลอ้อน ฟุตบอล อคาเดมี
ศูนย์ฝึกฟุตบอลเยาวชนทหารอากาศ
ดี สปอร์ต เอฟซี อะคาเดมี
เวอซุสอคาเดมี่
ไทยเบฟฟุตบอลอะคาเดมี่
โรงเรียนนานาชาติสิงคโปร์
สโมสรฟุตบอลบางกะปิ
แบริ่ง19 อะคาเดมี่
วิทยาอะคาเดมี่
บี พีอาร์ อะคาเดมี่
ไทยยูเค อะคาเดมี่
บีจี ปทุม ยูไนเต็ด
บีจี ปทุม ยูไนเต็ด บี
วนิษา
โคอะเรส แฟมิลี่ ฟุตบอล กรุ๊ป
นายอานนท์ ชาติเชื้อ
ชนาธิปสปอร์ตคลับ 
บาติโก อคาดิมี่
เคที ยูไนเต็ด
บางโฉลงอะคาเดมี่
คิก สตาร์ท อะคาเดมี่
ชมรมธัญบุรีโมเดล เอฟซี
โอเอแซด ฟุตบอล อคาเดมี่
สิงห์สิกุล อะคาเดมี่
ร.ร.อนุบาลนนทบุรี
พาวเวอร์
โรงเรียน​พระตำหนักสวนกุหลาบมหามงคล
แอสคอต ฟุตบอล อะคาเดมี่
แสนสิริ อะคาเดมี่
อาร์มี่ ยูไนเต็ด
เปี่ยมสุวรรณ
รร.เซนต์คาเบรียล
จามจุรี ยูไนเต็ด
บีพี อะคาเดมี่
เอสอาร์อะคาเดมี่
โรงเรียนกรุงเทพคริสเตียน

2) ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ

รุ่นอายุไม่เกิน 10 ปี แข่งขัน ณ จ. บุรีรัมย์ - วันที่ 9 พฤศจิกายน 2562

เสือเฒ่าเอฟซีอะคาเดมี่ (โรงเรียนบ้านเสือเฒ่า)
สุตะปัญญาอะคาเดมี่
พญาไก่จิ๋ว อะคาเดมี่
เอสพีบอย หัวทะเล เอฟซี
เดอะอาร์ต อะคาเดมี่ฟุตบอลคลับ
โนนกุ่ม เอฟซี
หนองบัว​พิชญ​เอ​ฟซี​
ราชันย์ ฟุตบอลอะคาเดมี่
ภูสิงห์ อะคาเดมี่
ณรงค์ อะคาเดมี่
ศรีเมืองพล เอฟซี อะคาเดมี่
อัสสัมชัญนครราชสีมาฟุตบอลอะคาเดมี่
ประทีป​ อคาเด​มี่​
เอ็มบียู ร้อยเอ็ดอะคาเดมี่
ช้างศรีสุขสวัสดิ์
ไอบีช
เดอะคิดส์อุบลอะคาเดมี่
ใบบุญอะคาเดมี่
คีรีรินท์  อะคาเดมี่
ต้นสำสา
พอเพียง อะคาเดมี่
อุบลคิดส์ ซิตี้ อะคาเดมี่

รุ่นอายุไม่เกิน 12 ปี แข่งขัน ณ จ. บุรีรัมย์ - วันที่ 10 พฤศจิกายน 2562

บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
BURIRAM UNITED B
ภูเรือเอฟซีอะคาเดมี่
จะกงวิทยา อะคาเดมี่
ท็อบสกิลอะคาเดมี่
เอื้ออาทรพล อะคาเดมี่
เดอะพาวเวอร์​อะคาเดมี่
โนนศรีคูณ อคาเดมี่
นางรอง เอฟซี
บ้านซำ เอฟซี
กระเทียมวิทยา FC ACADEMY 
แชมป์อะคาเดมี่
ผึ้งน้อย อะคาเดมี่
นกจ.อะคาเดมี่
พญาไก่จิ๋ว อะคาเดมี่
เอสพีบอย หัวทะเล เอฟซี
โนนกุ่ม เอฟซี
หนองบัว​พิชญ​เอ​ฟซี​
ราชันย์ ฟุตบอลอะคาเดมี่
ภูสิงห์ อะคาเดมี่
ณรงค์ อะคาเดมี่
ศรีเมืองพล เอฟซี อะคาเดมี่
อัสสัมชัญนครราชสีมาฟุตบอลอะคาเดมี่
ประทีป​ อคาเด​มี่​
เอ็มบียู ร้อยเอ็ดอะคาเดมี่
ช้างศรีสุขสวัสดิ์
เดอะคิดส์อุบลอะคาเดมี่
ใบบุญอะคาเดมี่
ต้นสำสา
พอเพียง อะคาเดมี่
อุบลคิดส์ ซิตี้ อะคาเดมี่

3) โซนภาคเหนือ 

รุ่นอายุไม่เกิน 10 ปี แข่งขัน ณ จ. เชียงใหม่ - วันที่ 16 พฤศจิกายน 2562

เชียงใหม่เอฟซี อะคาเดมี่
เอ.พี อะคาเดมี่ ลำพูน
กระต่ายดำ
รร.ราชประชานุเคราะห์ 15 เชียงแสน
วินเนอร์ อคาเดมี่ เชียงราย
ทาเลนต์ ช็อคเกอร์ อะคาเดมี่
ป.พัน.7 ฟุตบอลอะคาเดมี่
สองลม ซ็อกเกอร์สคูล จ.พะเยา
ศุนย์ฝึกฟุตบอลลำพูนคาวบอย
สตาร์พาวเวอร์ อะคาเดมี่
สันป่าตอง อารีน่า อะคาเดมี่
ทรายตะวันอะคาเดมี่
โรงเรียนมงฟอร์ตวิทยาลัย แผนกประถม
เด็กแดร์มะพร้าวหวานลำปาง
อัสสัมชัญลำปาง

รุ่นอายุไม่เกิน 12 ปี แข่งขัน ณ จ. เชียงใหม่ - วันที่ 17 พฤศจิกายน 2562

ชมรมฟุตบอลโรงเรียนเทพศิรินทร์ เชียงใหม่
ซุปเปอร์จูเนียร์ (โรงเรียนกีฬาลำปาง)
เชียงใหม่โค้ชชิ่งฟุตบอลอะคาเดมี่
ดอยเต่า อคาเดมี่
โรงเรียนวชิราลัย​ เชียงใหม่
ดอกคำใต้ อะคาเดมี่
กระต่ายดำ
รร.ราชประชานุเคราะห์ 15 เชียงแสน
วินเนอร์ อคาเดมี่ เชียงราย
ทาเลนต์ ช็อคเกอร์ อะคาเดมี่
ป.พัน.7 ฟุตบอลอะคาเดมี่
สองลม ซ็อกเกอร์สคูล จ.พะเยา
ศุนย์ฝึกฟุตบอลลำพูนคาวบอย
สตาร์พาวเวอร์ อะคาเดมี่
สันป่าตอง อารีน่า อะคาเดมี่
ทรายตะวันอะคาเดมี่
โรงเรียนมงฟอร์ตวิทยาลัย แผนกประถม
เด็กแดร์มะพร้าวหวานลำปาง
อัสสัมชัญลำปาง
บางบัวทอง เอฟซี อะคาเดมี่

4) โซนภาคตะวันออก 

รุ่นอายุไม่เกิน 10 ปี แข่งขัน ณ จ. ชลบุรี - วันที่ 23 พฤศจิกายน 2562

นายพล อะคาเดมี่
สนามบินFC
นกแก้ว อะคาเดมี่ 
ฟินิกซ์ ฟุตบอลอะคาเดมี่
พัทยาอะคาเดมี่เอฟซี
แปดริ้วจูเนียร์
ลูกหลวงพ่อโสธรอคาเดมี่
หมาป่า FC
ราชาสปอร์ต สเตเดียม
สิงห์ศรีราชา
เบญจรงค์ 
เอ็นที สตาร์ อะคาเดมี่
เด็กชล อะคาเดมี่
เอ็มซี อคาเดมี่
เอ็มทีพี วายเอฟซี
มอซซ่า อะคาเดมี
ซอคเกอร์ไนน์ อะคาเดมี่
ทุ่งควายกิน เอฟซี
นกแก้ว อะคาเดมี่
ศรีราชายูไนเต็ด
โรงเรียนอัสสัมชัญศรีราชา
ตะลุมบอล อคาเดมี่
อะคาเดโม้
เอ็น เอ ที ระยอง ฟุตบอลคลับ

รุ่นอายุไม่เกิน 12 ปี แข่งขัน ณ จ. ชลบุรี - วันที่ 24 พฤศจิกายน 2562

กบินทร์บุรี ฟุตบอล อะคาเดมี่
ฟรีคิก 
นายพล อะคาเดมี่
สนามบินFC
นกแก้ว อะคาเดมี่ 
เอพลัส อะคาเดมี่ 
ฟินิกซ์ ฟุตบอลอะคาเดมี่
พัทยาอะคาเดมี่เอฟซี
ระยองฟุตบอลอะคาเดมี่ 
โรงเรียนวัดยุคลราษฎร์สามัคคี
สิงห์ศรีราชา
เอ็นที สตาร์ อะคาเดมี่
เด็กชล อะคาเดมี่
บินหลายูไนเต็ด
เอสพีเค
เอ็มทีพี วายเอฟซี
มอซซ่า อะคาเดมี
ซอคเกอร์ไนน์ อะคาเดมี่
เอสพีดับบริว ศรีราชา อคาเดมี่
สโมสรแปดริ้ว ยูไนเต็ด
ทุ่งควายกิน เอฟซี
สโมสรฟุตบอลชลบุรี อะคาเดมี่
นกแก้ว อะคาเดมี่
โรงเรียนระยองวิทยาคมปากน้ำ
โรงเรียนอัสสัมชัญศรีราชา
เอ็น เอ ที ระยอง ฟุตบอลคลับ
เอ็น พี อะคาเดมี่
จีแอนเคซ็อคเกอร์โฮม
สมบัติ อเคดามี่

5) โซนภาคกลางและภาคตะวันตก 

รุ่นอายุไม่เกิน 10 ปี แข่งขัน ณ จ. พิจิตร - วันที่ 30 พฤศจิกายน 2562

ซ็อกเกอร์  อะคาเดมี่
เอ็น พี อะคาเดมี่
เอ็มบีเอฟ เทรนนิ่ง เซ็นเตอร์
โอตี่แม่สอดอะคาเดมี่
อยุธยาฟุตบอลอะคาเดมี่
แฟมมิลี่ ฟุตบอลคลับ อยุธยา
พญาชาละวัน FC
พิษณุโลก เอฟเอ
บางพยอมจูเนียร์อะคาเดมี่
บ้านโป่งวอร์ริเออร์
เขาหนีบ ซ็อคเกอร์ สคูล
MBF Training Center
แก่งคอย ซิตี้
มานิตย์คิดส์ อะคาเดมี่
จักพรรณ อคาเดมี่
นิรุจน์ ซ๊อคเกอร์
ดอนเขว้า 
สองแคว​ซอค​เกอร์​อะคาเด​มี่​พิษ​ณุโลก

รุ่นอายุไม่เกิน 12 ปี แข่งขัน ณ จ. พิจิตร - วันที่ 1 ธันวาคม 2562

แก่งคอย ซิตี้
มานิตย์คิดส์ อะคาเดมี่
อยุธยาฟุตบอลอะคาเดมี่
MBF Training Center
พญาชาละวัน FC
แฟมมิลี่ ฟุตบอลคลับ อยุธยา
พิษณุโลก เอฟเอ
บ้านโป่งวอร์ริเออร์
บางพยอมจูเนียร์อะคาเดมี่
จักพรรณ อคาเดมี่
นิรุจน์ ซ๊อคเกอร์
เขาหนีบ ซ็อคเกอร์ สคูล
ซ็อกเกอร์  อะคาเดมี่
เอ็มบีเอฟ เทรนนิ่ง เซ็นเตอร์
โอตี่แม่สอดอะคาเดมี่
โรงเรียนเทศบาล5กระดาษไทยอนุเคราะห์
ฟีฟ่าอคาเดมี่
นครสวรรค์ เอฟซี
เดอะดราก้อนราชบุรี อะคาเดมี่
โรงเรียนบ้านวังน้ำพัฒนา
บวร home school football 
ซุปเปอร์สิงห์
ออกัส อคาเดมี่
เจเค.อะคาเดมี่
จตุรเทพ เอฟซี
โรงเรียนดรุณาราชบุรี
คลองโคนอะคาเดมี่
สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดพิจิตร
ศูนย์ฝึกฟุตบอลกรุงเก่า
สหมิตร
มารักกันต์อะคาเดมี่
ดอนเขว้า

6) โซนภาคใต้

รุ่นอายุไม่เกิน 10 ปี แข่งขัน ณ จ. กระบี่ - วันที่ 7 ธันวาคม 2562

เอสที​ หาดใหญ่
หาดใหญ่จูเนียร์
คัมภีร์อะคาเดมี่
โคกนาวผี  อะคาเดมี่
บินหลาฟุตบอลอาสา สงขลา
สวัสดิ์บวร อะคาเดมี่
ดับบลิวเอ คิกเกอร์ เอฟซี
เวียงสระ จูเนียร์
โรงเรียนสอนฟุตบอลจุฬา 38
ฟรีคิก ฟุตบอล อะคาเดมี่ กระบี่

รุ่นอายุไม่เกิน 12 ปี แข่งขัน ณ จ. กระบี่ - วันที่ 8 ธันวาคม 2562

คัมภีร์อะคาเดมี่
โคกนาวผี  อะคาเดมี่
บินหลาฟุตบอลอาสา สงขลา
สวัสดิ์บวร อะคาเดมี่
เวียงสระ จูเนียร์
โรงเรียนสอนฟุตบอลจุฬา 38
ศิษย์ครูป้อมอะคาเดมี่
ปัตตานีซีตี้อาคาเดมี่
อำมาตย์ อะคาเดมี่
ฟรีคิก ฟุตบอล อะคาเดมี่ กระบี่
ท่าชนะ ซอคเกอร์
คัมภีร์ อะคาเดมี่
ขุนพิทักษ์ family 
พรหมจันทร์

โดยสถานที่จัดการแข่งขันในส่วนภูมิภาคอื่นๆ จะมีการติดต่อประสานแจ้งทีมที่เข้าร่วมแข่งขันในภายหลัง